Switch công nghiệp là gì?

Ngày nay, thiết bị chuyển mạch công nghiệp đóng một vai trò cực kỳ quan

Cable tester Fluke Networks DTX 1800

Thiết bị dành cho công ty thi công và chủ sở hữu hệ thống mạng,

Suy hao cáp quang bao nhiêu là đạt?

Tại Viễn Thông AZ, chúng tôi thường xuyên được hỏi mức suy hao được phép

7 ưu điểm của thiết bị phát Wifi Aruba Instant On AP-11

Aruba Instant On AP11 là một bộ phát wifi không dây (AP) hỗ trợ công

Cáp MTP/MPO là gì và cách sử dụng?

Với băng thông và kết nối mạng ngày càng lớn hơn để xử lý trong

Tổng quan về công nghệ GPON

Công nghệ mạng quang thụ động (PON) ra đời vào giữa những năm 90. Kể

Mạng FTTH dựa trên GPON

Mạng quang thụ động Gigabit Gpon được xác định bởi loạt khuyến nghị ITU-T G.984.x.

Module quang (SFP) là gì?

Với sự phát triển nhanh chóng của ngành dịch vụ Internet và truyền thông, truyền

So sánh EPON và GPON

Cáp quang đang được sử dụng rộng rãi trong mạng truy cập để mở rộng

Hướng dẫn mẹo sử dụng và bảo trì dây nhảy quang

Dây nhảy quang là một tổ hợp phổ biến được thấy trong truyền thông quang

Cáp sợi quang OM5 úng dụng công nghệ SWDM

Cáp quang OM3 và OM4 nâng cấp đã được ứng dụng rộng rãi trong các

Cáp quang OM5 và các câu hỏi thường gặp

Khi các trung tâm dữ liệu mở rộng quy mô ngày càng lớn trong những

Máy đo công suất quang (OPM) một thiết bị không thể thiếu

Máy đo công suất quang (OPM), còn được gọi là đồng hồ đo công suất

Giải thích vùng chết của OTDR và cách loại bỏ ảnh hưởng của vùng chết

Máy đo phản xạ miền thời gian quang ( hay còn gọi là máy đo

Nguyên lý hoạt động của máy đo OTDR

Máy đo OTDR cáp quang (Time quang Reflectometer Domain) là một công cụ thiết yếu

Khái niệm cơ bản về OTDR và cách sử dụng máy đo OTDR

Các sợi cáp quang được hoạt động liên tục, thông suốt không bị lỗi là

Suy hao chèn (IL) và suy hao phản hồi (LR) của cáp quang

Như chúng ta đã biết, có một số lượng lớn cáp quang được sử dụng

Giới thiệu các tiêu chuẩn ITU-T cho các loại sợi cáp quang

Kiến trúc mạng quang 5G mới yêu cầu băng thông cao và độ trễ thấp.

Hướng dẫn cách phân biệt đầu nối UPC, APC và PC

Khi chọn cáp quang hoặc đầu nối sợi quang, bạn có thể thấy rằng phần

Sự khác nhau giữa cáp quang Singlemode và cáp quang Multimode

Mặc dù các loại cáp sợi quang đơn mode (SMF) và sợi quang đa chế